shafi_kai_bg

labarai

Dalilai da yawa da ke shafar injunan gano nauyi da kuma hanyoyin ingantawa

1 Abubuwan muhalli da mafita
Yawancin abubuwan muhalli na iya shafar aikin ma'aunin awo na atomatik mai ƙarfi. Yana da mahimmanci a san cewa yanayin samar da abin da ke cikin ma'aunin ma'aunin atomatik zai shafi ƙirar firikwensin auna.
1.1 Sauyin yanayi
Yawancin tsire-tsire masu samarwa suna sarrafa zafin jiki sosai, amma yanayin zafi ba makawa. Sauye-sauye ba wai kawai ya shafi yadda kayan aiki ke aiki ba, amma wasu dalilai kamar zafi na yanayi kuma na iya haifar da natsewa akan firikwensin awo, wanda zai iya shiga firikwensin awo ya lalata abubuwan da ke cikinsa sai dai in an tsara firikwensin awo da tsarin da ke kewaye da shi don jure wa waɗannan abubuwan. Hanyoyin tsaftacewa kuma na iya haifar da sauyin yanayi; wasu na'urori masu aunawa ba za su iya aiki a yanayin zafi ba kuma suna buƙatar wani lokaci bayan tsaftacewa kafin sake kunna tsarin. Koyaya, na'urori masu auna firikwensin da zasu iya ɗaukar canjin zafin jiki suna ba da damar farawa nan da nan, rage raguwar lokacin da hanyoyin tsaftacewa ke haifarwa.
1.2 Ruwan iska
Wannan batu yana rinjayar aikace-aikacen auna madaidaici kawai. Lokacin da nauyin ya zama juzu'in gram, kowane iska zai haifar da bambance-bambancen sakamakon aunawa. Kamar yadda yake tare da sauyin yanayi, raguwar wannan yanayin muhalli ya fi ƙarfin ikon tsarin kansa. Maimakon haka, yana daga cikin tsarin kula da yanayin yanayin gaba ɗaya na masana'antar samarwa, kuma tsarin da kansa yana iya ƙoƙarin kare yanayin da ake aunawa daga magudanar ruwa, amma gabaɗaya, ya kamata a magance wannan lamarin tare da sarrafa shi ta hanyar tsarin samarwa maimakon kowace hanya.
1.3 Vibration
Duk wani jijjiga da ya ƙare ana watsa shi ta hanyar aunawa zai shafi sakamakon auna. Wannan rawar jiki yawanci ana haifar da ita ta wasu kayan aiki akan layin samarwa. Har ila yau, ana iya haifar da girgiza ta wani abu mai ƙanƙanta kamar buɗaɗɗen buɗaɗɗiya da rufewa kusa da tsarin. Rayya don girgiza ya dogara da yawa akan firam ɗin tsarin. Firam ɗin yana buƙatar tsayayye kuma yana iya ɗaukar girgizar muhalli kuma ya hana waɗannan girgizar ɗin isa ga firikwensin auna. Bugu da kari, ƙirar isar da ƙarami, mafi inganci rollers da kayan isar da wuta na iya rage jijjiga a zahiri. Don ƙaramar girgizawa ko saurin aunawa sosai, ma'aunin ma'aunin atomatik zai yi amfani da ƙarin firikwensin da kayan aikin software don tace tsangwama daidai gwargwado.
1.4 Tsangwama na Lantarki
Sanannen abu ne cewa igiyoyi masu aiki suna haifar da nasu filayen lantarki, kuma suna iya haifar da tsangwama ta mita da sauran tsangwama. Wannan na iya tasiri sosai ga sakamakon auna, musamman don ƙarin na'urori masu auna nauyi. Maganin wannan matsala abu ne mai sauƙi: Kyakkyawan garkuwar kayan aikin lantarki na iya rage yuwuwar tsangwama, wanda shine abin da ake buƙata don saduwa da ƙa'idodin masana'antu. Zaɓin kayan gini da na'urorin waya na yau da kullun na iya rage wannan matsalar. Bugu da ƙari, kamar yadda yake tare da girgizar muhalli, software na aunawa na iya gano ragowar tsangwama da ramawa yayin ƙididdige sakamakon ƙarshe.
2 Marufi da abubuwan samfur da mafita
Baya ga duk abubuwan muhalli waɗanda zasu iya shafar sakamakon aunawa, abin da yake auna kansa shima yana iya shafar daidaiton tsarin awo. Kayayyakin da ke da saurin faɗuwa ko motsi akan abin da ake ɗauka suna da wahalar aunawa. Don mafi ingancin sakamakon auna, duk abubuwa yakamata su wuce na'urar aunawa a wuri guda, tabbatar da cewa adadin ma'auni iri ɗaya ne kuma an rarraba ƙarfi akan firikwensin auna daidai. Kamar sauran batutuwan da aka tattauna a wannan sashe, babbar hanyar da za a magance waɗannan abubuwan ita ce kerawa da kuma gina kayan aikin awo.
Kafin samfurori sun wuce tantanin halitta, suna buƙatar jagorantar su zuwa matsayi mai dacewa. Ana iya samun wannan ta amfani da jagorori, canza saurin isarwa, ko amfani da matsi na gefe don sarrafa tazarar samfur. Tazarar samfur na ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ake aunawa. Hakanan yana iya zama dole don shigar da na'urori masu auna firikwensin don tabbatar da cewa tsarin bai fara yin awo ba har sai duk samfurin yana kan tantanin halitta. Wannan yana hana yin awo mara daidai na kayan da aka cika ba daidai ba ko babban bambance-bambancen sakamakon aunawa. Hakanan akwai kayan aikin software waɗanda zasu iya gano manyan ɓarna a cikin auna sakamako da cire su yayin ƙididdige sakamakon ƙarshe. Gudanar da samfur da rarrabuwa ba wai kawai tabbatar da ingantaccen sakamakon awo ba, har ma yana ƙara haɓaka tsarin samarwa. Bayan yin la'akari, tsarin zai iya rarraba samfuran ta nauyi ko mafi kyawun tsara samfuran don shirya su don mataki na gaba a cikin tsarin samarwa. Wannan factor yana da babban fa'ida ga yawan yawan aiki da ingancin duk layin samarwa.


Lokacin aikawa: Jul-05-2024